ยินดีต้อนรับสู่อาณาจักรเก็นโซเคียว สมัครสมาชิกแล้วมาคุยกันค่ะ ^^
...ใครที่หลงเข้ามาที่นี่ด้วยการอ่านโปสเตอร์ที่ มจพ. กรุณาแนะนำตัวก่อนที่ กองบัญชาการชมรมเฮเคียว...
ที่นี่รับสมัครทีมงานเป็นจำนวนมาก อ่านรายละเอียด ที่นี่~
ยินดีต้อนรับ Anity&KO-TAKU เพื่อนบ้านของเราคนใหม่ ด้วยความยินดียิ่งค่ะ~~ 'w'
การประกวดหา"เทพีม่วง-ชมพู"ครั้งที่ 1 เริ่มต้นแล้วนะคะ อ่านรายละเอียดที่นี่~
ระยะนี้บอร์ดเริ่มเงียบๆ ช่วยๆกันรั่วหน่อยนะคะ ^^"
มาโตะ said : อะต้าาาาาาาา~~!!!

นาฬิกา

ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ

รบกวนแฟนพันธุ์แท้อนิเมะแนวรักๆมาตอบปันหาข้าพเจ้าด้วยเถิด

Share

birdzoza01
    幻想郷の市民
    幻想郷の市民

รบกวนแฟนพันธุ์แท้อนิเมะแนวรักๆมาตอบปันหาข้าพเจ้าด้วยเถิด

ตั้งหัวข้อ by birdzoza01 on Sat Jul 24, 2010 11:35 pm

goodending เป็นเมะยังครับ แล้วนอกจากเรื่องนี้กาตูนเรื่องไหนคล้ายๆแนวนี้มั่งครับ[ขอแบบ พระเอกเป็นตัวหลักของเรื่องนะคับ><]
    แบบผมชอบมากกำลังอินกะเรื่องแนวนี้โอ้วสุดยอดเลย! :cheers:

samurai13
    モデレータ
    モデレータ

Re: รบกวนแฟนพันธุ์แท้อนิเมะแนวรักๆมาตอบปันหาข้าพเจ้าด้วยเถิด

ตั้งหัวข้อ by samurai13 on Sun Jul 25, 2010 12:37 am

เรื่องนี้มีเป็นอนิเมะด้วยหรอ
    ผมไม่เคยดุนะ รู้แต่ว่ามีเป็นมังงะอะ
    แล้วก็ไอ้แนวที่ชอบเนี่ยขอรายละเอียดอีกนิดนึงได้ป่าวครับ
    หรือไม่ก็ลองบอกชื่ออนิเมะที่เคยดูแล้วชอบมาเป็นแนวทางหน่อยอะครับ
    จะได้แนะนำถูก

เป็นเพียงผู้ชายคนหนึ่งที่สุดแสนจะธรรมดาและหาได้ทั่วไปบนโลกใบนี้
    ใครอยากดูหรือต้องการจะดูอนิเมะเรื่องอะไรลอง PM ชื่ออนิเมะเรื่องนั้นๆมาบอกผมนะครับถ้าหาได้จะเอามาลงให้ครับ ย้ำว่าเฉพาะเรื่องที่ยังไม่มี LC ในไทยนะครับ
    เรื่องรีเควสอนิเมะมีอีกทางหนึ่งคือกระทู้รีเควสในห้องดาวโหลดนะครับ อ่านกฏการรีเควสก่อนนะครับ ไม่งั้นอาจโดนแบนได้นะครับ

birdzoza01
    幻想郷の市民
    幻想郷の市民

Re: รบกวนแฟนพันธุ์แท้อนิเมะแนวรักๆมาตอบปันหาข้าพเจ้าด้วยเถิด

ตั้งหัวข้อ by birdzoza01 on Sun Jul 25, 2010 1:41 pm

toradora อื้มเจ๋งดี เอาประมานนี้แหละครับ แล้วมังงะมันคืออะไรเหรอครับ หนังสือกาตูนปล่าว :D

samurai13
    モデレータ
    モデレータ

ตั้งหัวข้อ by samurai13 on Sun Jul 25, 2010 7:26 pm

birdzoza01 พิมพ์ว่า:toradora อื้มเจ๋งดี เอาประมานนี้แหละครับ แล้วมังงะมันคืออะไรเหรอครับ หนังสือกาตูนปล่าว :D
    มังงะหรือมังกะ ก็คือ หนังสือการ์ตูนนี่ละครับ
    เดี๋ยวไปรวบรวมรายชื่อก่อนแล้วจะนำมาแปะให้นะครับ
    Spoiler:

Ah! My Goddess อันนี้มีสองภาคกับอีกหนึ่งภาคพิเศษ
    Akane-Iro ni Somaru Saka มีหนึ่งตอนพิเศษ
    Angel Beats!
    Asu no Yoichi!
    Baka to Test to Shoukanjuu
    Bakemonogatari
    Byousoku 5 Centimeter
    Clannad อันนี้มีสองภาค
    Chobits Digital Lady
    Dance In The Vampire Bund
    Darker Than BLACK มีสองภาค
    D.C Da Capo อันนี้มีสองภาคโดยแต่ละภาคแบ่งออกเป็นสองช่วง
    Dears
    Durarara!!
    Elfen Lied
    Eve no Jikan
    Final Approach
    Gantz
    Ghost Hunt
    Gift Eternal Rainbow
    Goshuushou-Sama
    Hanbun no Tsuki ga Noboru Sora
    Happiness!
    Higashi no Eden อันนี้มีภาคมูฟวี่อีกสองตอน
    Ichiban Ushiro no Daimaou มีตอนพิเศษอีกหนึ่งตอน
    H2O ~Footprints in the Sand~
    Ichigo100% อันนี้มีตอนพิเศษอีกห้าตอน
    Inukami มีมูฟวี่อีกหนึ่งตอน
    I''s Pure
    Kaibutsu Oujo มีสองตอนพิเศษ
    Kannagi มีหนึ่งตอนพิเศษ
    Kanon 2006
    Kampfer
    Kara no Kyoukai
    Karin Chibi Vampire
    Kaze no Stigma
    Kimi ni Todoke
    Kimi ga Nozomu Eien ภาคสองกำลังออก
    Kobato
    Koi Kaze
    K-on มีสองภาค
    Ladies versus Butlers!
    Lamune
    Love Hina มีหนึ่งภาคพิเศษกับสองตอนพิเศษ
    Mayoi Neko Overrun! มีหนึ่งตอนพิเศษ
    Nogizaka Haruka no Himitsu อันนี้มีสองภาค
    Love Love
    Lunar Legend Tsukihime
    Mahoromatic มีสองภาค
    Myself;Yourself
    Natsu no Arashi
    Natsume Yuujinchou มีสองภาค
    Nyan Koi
    Okusama wa joshikousei
    Ookami Kakushi
    Omamori Himari
    Otome wa Boku ni Koishiteru
    Please Teacher
    Please Twins
    Princess Lover!
    REC
    Rosario Vampire Capu อันนี้มีสองภาค
    Rozen Maiden อันนี้มีสองภาคกับสองตอนพิเศษ
    School Days มีสองตอนพิเศษ(เรื่องนี้ถ้ายังไม่เคยดูแล้วถ้าเป็นพวกออนไหวง่ายไม่แนะนำให้ดู)
    SEKIREI ภาคสองกำลังมา
    Seto no Hanayome
    Shinkyoku Sōkai Polyphonica มีสองภาค
    Shikabane Hime มีสองภาค
    Shuffle!! มีภาคพิเศษอีกหนึ่งภาค
    Sola
    Sora no Otoshimono
    Spice and Wolf มีสองภาค
    Strawberry Panic
    Summer Wars
    Suzumiya haruhi มีสองถาคและภาคใหม่กำลังออก
    Tayutama~Kiss on my Deity~
    They Are My Noble Masters
    To Aru Kagaku no Railgun กำลังจะมีตอนพิเศษ
    To aru Majutsu no Index ภาคสองกำลังสร้าง
    Tokimeki Memorial ~Only Love~
    To LOVE Ru
    Tokyo Magnitude 8.0
    Toradora!
    The Sacred Blacksmith
    True Tears
    Utawarerumono
    Wagaya no Oinari-sama
    White Alumb มีหนึ่งภาคแต่แบ่งเป็นสองเอพพิโซด
    Yoake mae yori ruriiro na - Crescent Love
    Yozakura Quartet
    Zero no Tsukaima มีสามภาคกับหนึ่งตอนพิเศษ
    เอาเป็นว่าเอาไปแค่นี้ก่อนแล้วกันนึกไม่ออกแล้ว
    คิดว่าคงจะมีเรื่องที่ชอบ

เป็นเพียงผู้ชายคนหนึ่งที่สุดแสนจะธรรมดาและหาได้ทั่วไปบนโลกใบนี้
    ใครอยากดูหรือต้องการจะดูอนิเมะเรื่องอะไรลอง PM ชื่ออนิเมะเรื่องนั้นๆมาบอกผมนะครับถ้าหาได้จะเอามาลงให้ครับ ย้ำว่าเฉพาะเรื่องที่ยังไม่มี LC ในไทยนะครับ
    เรื่องรีเควสอนิเมะมีอีกทางหนึ่งคือกระทู้รีเควสในห้องดาวโหลดนะครับ อ่านกฏการรีเควสก่อนนะครับ ไม่งั้นอาจโดนแบนได้นะครับ

jobtoy2001
    一番の妖怪
    一番の妖怪

ตั้งหัวข้อ by jobtoy2001 on Sat Aug 21, 2010 6:14 pm

KANOKON คับรักสุดยอดแห่งรัก คับ หือหือ

Otahentaiku01
    三番の妖怪
    三番の妖怪

ตั้งหัวข้อ by Otahentaiku01 on Fri Aug 27, 2010 5:03 pm

Ore no Imouto ga Konnani Kawaii Wake ga Nai[tv]รอดูอยู่

เวลาขณะนี้ Thu Dec 08, 2016 4:50 pm