ยินดีต้อนรับสู่อาณาจักรเก็นโซเคียว สมัครสมาชิกแล้วมาคุยกันค่ะ ^^
...ใครที่หลงเข้ามาที่นี่ด้วยการอ่านโปสเตอร์ที่ มจพ. กรุณาแนะนำตัวก่อนที่ กองบัญชาการชมรมเฮเคียว...
ที่นี่รับสมัครทีมงานเป็นจำนวนมาก อ่านรายละเอียด ที่นี่~
ยินดีต้อนรับ Anity&KO-TAKU เพื่อนบ้านของเราคนใหม่ ด้วยความยินดียิ่งค่ะ~~ 'w'
การประกวดหา"เทพีม่วง-ชมพู"ครั้งที่ 1 เริ่มต้นแล้วนะคะ อ่านรายละเอียดที่นี่~
ระยะนี้บอร์ดเริ่มเงียบๆ ช่วยๆกันรั่วหน่อยนะคะ ^^"
มาโตะ said : อะต้าาาาาาาา~~!!!

นาฬิกา

ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ

[YRanger & LuckySubs และ neruneko]Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai [Update EP 6]

Share

solomon098
    従業員の子りんドウ
    従業員の子りんドウ

[YRanger & LuckySubs และ neruneko]Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai [Update EP 6]

ตั้งหัวข้อ by solomon098 on Sat Nov 20, 2010 10:14 am

Ore no Imouto ga Konna ni Kawaii Wake ga Nai

เคียวสุเกะและคิริโนะเป็นพี่ชายกับน้องสาวที่ไม่ค่อยลงรอยกันเท่าที่ควร แต่เรื่องราวทั้งหมดก็บังเกิดขึ้นเมื่อ เคียวสุเกะไปเก็บกล่อง H-Game ได้ที่หน้าบ้าน และได้ไปรู้ความลับของคิริโนะ น้องสาวของตัวเองว่า คิริโนะเป็นพวกโอตาคุทีชื่นชอบเกมแนวน้องสาวมากๆ และเมื่อได้รู้ความลับที่ไม่ควรรู้ของน้องสาวตัวเองเข้า ตัวเคียวสุเกะที่เป็นพี่ชายจะทำเช่นไร ?

Spoiler:

Character

Kousaka Kyousuke (高坂 京介) CV. Nakamura Yuuichi [Tomoya:Clannad ; Ikuto:Shugo Chara]
    พี่ชาย ที่บังเอิญๆไปรู้ความลับที่ไม่ควรรู้ของน้องสาวตัวเองเข้า จากการที่เขาไปเก็บกล่อง H-Game ได้ แต่เคียวสุเกะก็ไม่ได้รังเกียจหรือดูถูกงานอดิเรกของคิริโนะแต่อย่างใด เพราะเหตุนี้นี่เอง เขาจึงโดนคิริโนะบังคับให้เล่น H-Game แนวน้องสาวนี้ด้วย(คอมเมนต์ส่วนตัว : จะคิดว่าเคียวสุเกะ(ขอเรียกสั้นๆว่า “เคียว” นะคะ)โชคร้ายดีมั้ยเนี่ย ไปรู้เรื่องแบบนี้เข้า แต่เคียวก็ดีนะคะ ที่ไม่ได้คิดดูถูกงานอดิเรกแบบนี้ เป็นพี่ชายที่ดีจัง)

Kousaka Kirino (高坂桐乃) CV. Taketatsu Ayana [Azusa:K-ON! ; Mio:MM!]
    น้องสาว คิริโนะเป็นโอตาคุเกมที่ชื่นชอบเกมแนวน้องสาวมากๆ(เธอให้เหตุผลว่า น้องสาวในเกมน่ารัก!!)และไม่สามารถตัดใจให้หายชอบได้ เธอจึงเก็บเรื่องนี้ไว้เป็นความลับ นอกจากนี่คิริโนะยังเป็นนางแบบด้วย เธอใช้เงินที่หามาได้ไปซื้อพวก DVD Anime และ Game เหล่านี้มาสะสมไว้เป็นตู้!! (คอมเมนต์ส่วนตัว : เทพเจ้าค่ะ เทพ!! จขบ.ขอนับถือเลยล่ะค่ะ เข้าใจความรู้สึกของคิริโนะจังนะ ถ้าชอบแล้วมันก็เลิกได้ยากจริงๆ)

Gokou Ruri – Kuroneko 黒猫 (五更瑠璃) CV. Hanazawa Kana [Kanade:Angel Beats ; Nadeko:Bakemonogatari ; Anri:Durarara]
    คุโระเนโกะ หรือ คุณแมวดำนั้นเองค่ะ เพื่อนโอตาคุของคิริโนะ แต่เธอกับคิริโนะนั้นชอบอนิเมกันคนละแนว ทำให้เกิดการเถียงกันบ้างในบางครั้งแจ่เธอก็เป็นโอตาคุคนหนึ่งนะคะ (คอมเมนต์ส่วนตัว : ฟังเสียงพากษ์ทำให้คิดถึงคานาเดะกับอันริ , ตอนที่เถียงเรื่องเมะกับคิริโนะนั้น ไม่มีใครยอมใครเลย ก็เป็นอนิเมที่ตัวเองชอบเนอะ)

Makishima Saori (槇島沙織) CV. Nabatame Hitomi [Kanade:Fortune Arterial ; Misa:Gendai Mahou]
    คุณซาโอริเป็นคนส่งคำชวนหาคิริโนะให้มางาน meeting โอตาคุของแท้เลยล่ะค่ะ ดูการแต่งตัวก็คงรู้!!

Tamura Manami (田村麻奈実) CV. Satou Satomi [Ritsu:K-ON! ; Liszt:Ookami-san ; Aria:Seitokai YakuinDomo]
    เพื่อนที่โรงเรียนของเคียว บทของเธอก็จะออกมาในบางครั้ง

ที่มา : http://springblossom.exteen.com

ไฟล์ไหน เสีย บอกได้ นะครับ

Credit : YRanger & LuckySubs และ neruneko

เวลาขณะนี้ Thu Dec 08, 2016 7:10 am