ยินดีต้อนรับสู่อาณาจักรเก็นโซเคียว สมัครสมาชิกแล้วมาคุยกันค่ะ ^^
...ใครที่หลงเข้ามาที่นี่ด้วยการอ่านโปสเตอร์ที่ มจพ. กรุณาแนะนำตัวก่อนที่ กองบัญชาการชมรมเฮเคียว...
ที่นี่รับสมัครทีมงานเป็นจำนวนมาก อ่านรายละเอียด ที่นี่~
ยินดีต้อนรับ Anity&KO-TAKU เพื่อนบ้านของเราคนใหม่ ด้วยความยินดียิ่งค่ะ~~ 'w'
การประกวดหา"เทพีม่วง-ชมพู"ครั้งที่ 1 เริ่มต้นแล้วนะคะ อ่านรายละเอียดที่นี่~
ระยะนี้บอร์ดเริ่มเงียบๆ ช่วยๆกันรั่วหน่อยนะคะ ^^"
มาโตะ said : อะต้าาาาาาาา~~!!!

นาฬิกา

ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการ

Preview : Max Factory 1/7 Hatsune Miku TONY ver.

Share

ponzaaz55
    従業員の子りんドウ
    従業員の子りんドウ

Preview : Max Factory 1/7 Hatsune Miku TONY ver.

ตั้งหัวข้อ by ponzaaz55 on Mon Aug 09, 2010 9:16 pm

วันนี้นำเสนอของ “ดี”ๆ มาให้ชมกันอีกแล้ว กับ 1/7 scale Character Vocaloid
    Series 01 Hatsune Miku TONY ver. โดย Max Factory จ้า ซึ่งได้จับ Hatsune
    Miku จาก Vocaloid ซึ่งใช้ภาพจากต้นฉบับ ของนักวาด CG ชื่อดังอย่าง
    Tonyหรือ Tony Taka(T2) ผู้มีผลงานลายเส้นอันโดดเด่นเช่นจากเกม Shining
    Tears และ Shining Winds เป็นต้น (และรวมถึงอื่นๆที่รู้ๆกันดีอยู่แล้ว
    ฮุๆๆๆ ) ไปชมภาพกันเลยดีกว่าจ้า

มาดูภาพต้นแบบกันก่อนเลยดีกว่าจ้า กับ Miku Tony ver.

…….

อ้าว!!! ไม่ใช่เหรอ =A=!!! เอาใหม่ๆ (ฮา)

ถาพต้นแบบโดย Tony จ้าาาา

ชะแว๊บ กลายเป็นฟิกเกอร์แล้วจ้า

ด้านหลังจ้า

ใบหน้าอันสุดแสนน่ารักและสดใส ><

ส่วนของกระโปรง ทำรายละเอียดรอยพับได้อย่างดี (ดูกระโปรงนะครับดูกระโปรง)

รอยยับบนเสื้อก็ทำออกมาได้อย่างสวยงาม (ดูเสื้อนะครับดูเสื้อ)

รายละเอียดบนเเขนเสื้อ ละเอียดมากๆ >[]<~

ผมทำออกมาแบบเคลียร์ใสหน่อยๆด้วย

รายละเีอียดด้านหลังก็ทำออกมาได้อย่างดีเยี่ยม

สำหรับ 1/7 scale Character Vocal Series 01 Hatsune Miku TONY ver. โดย
    Max Factor นี้เปิดให้สั่งจองกันแล้ว ราคา 8,800 เยน วางจำหน่ายภายในเดือน
    มกราคม 2011 จ้า

Source: Mikatan’s Blog, AmiAmi , Akibatan

รักยุย~เนี้ยว โหวต ยุย~เนี้ยว ด้วยนะ

ForADeadGiRL
    大使海外から
    大使海外から

Re: Preview : Max Factory 1/7 Hatsune Miku TONY ver.

ตั้งหัวข้อ by ForADeadGiRL on Mon Aug 09, 2010 9:32 pm

เป็นฟิกเกอร์ที่น่าสะสมมาก

จากรูปดูแล้วความละเอียดสูงจริงๆ*0*

ขอบคุณรายละเอียดจากปอนคุงจ้า^^

โปรโมทเทพีม่วง-ชมพู ของนายเม *0*

Otahentaiku01
    三番の妖怪
    三番の妖怪

Re: Preview : Max Factory 1/7 Hatsune Miku TONY ver.

ตั้งหัวข้อ by Otahentaiku01 on Sat Aug 28, 2010 9:47 am

เเบบนี้ต้องซื้อเก็บ

whatwrongwith
    四番の妖怪
    四番の妖怪

ตั้งหัวข้อ by whatwrongwith on Thu Oct 14, 2010 7:30 pm

ไม่มีลูกะบ้างหรอ

มิคุมีแล้ว3ตัวอ่ะครับ

อยากได้ลูกะบ้าง

เวลาขณะนี้ Thu Dec 08, 2016 4:50 pm